นักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีเครื่องจักรกลเกษตร ร่วมกับ รายวิชาเทคโนโลยีโรงสีข้าว
คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตร จัดกิจกรรมบูรณาการการเรียนการสอนรายวิชาหลักการตลาดและการเขียนโครงการ เพื่อเรียนรู้กระบวนการขั้นตอนการเขียนโครงการ ฝึกทักษะการเขียนโครงการและการนำเสนอในที่ชุมชน โดยมี นายนันทกร แสงแก้วสุข และ นายชารัตน์ กริ่มใจ นักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีเครื่องจักรกลเกษตร เป็นวิทยากร ในหัวข้อเรื่อง “อบรมปฏิบัติการขั้นตอนการใช้โรงสีข้าวชุมชนเพื่อส่งเสริมการสร้างผลิตภัณฑ์ข้าวเพื่อจำหน่าย” เมื่อวันอาทิตย์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. ณ ชุมชนดอนบางไทร ตำบลบางไทร อำเภอบางไทร จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![เกษตรอยุธยา ราชมงคลสุวรรณภูมิ จัดกิจกรรมบูรณาการ การเรียนการสอนรายวิชาหลักการตลาดและการเขียนโครงการ](https://agri.rmutsb.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__1073195_0-1024x658.jpg)