นายสัตวแพทย์สถิตย์ อรุณแสง รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ พร้อมด้วยอาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษาสาขาวิชาสัตวศาสตร์ คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตร ออกหน่วยบริการวิชาการแก่ชุมชนใน “โครงการสัตวศาสตร์ร่วมใจปันน้ำใจให้น้อง 4 ขา” เพื่อควบคุมโรคพิษสุนัขบ้าในพื้นที่โดยรอบมหาวิทยาลัย เมื่อวันพุธที่ 1 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 – 15.00 น. ณ วัดไผ่โสมนรินทร์ ตำบลบ้านเกาะ อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา