ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นัยวิท เฉลิมนนท์ คณบดี พร้อมด้วยรองคณบดี คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตร เข้าร่วมพิธีบวงสรวงพระพิรุณ โดยมี นายนิเวศน์ บุญมา นายกสมาคมศิษย์เก่าเกษตรอยุธยา เป็นประธานในพิธี เมื่อวันศุกร์ที่ 3 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 06.30 น. ณ บวิเวณลานหน้าองค์พระพิรุณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์พระนครศรีอยุธยา หันตรา