อาจารย์และนักศึกษาสาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร คณะเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ จัดกิจกรรมทัศนศึกษาดูงานสถานประกอบการ 4 แห่ง ได้แก่ ศูนย์วิจัยและพัฒนาปศุสัตว์, บริษัทยูโรเบสเทคโนโลยี จำกัด, โรงงานบริการนวัตกรรม สถาบันวิจัย วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย จังหวัดปทุมธานี และองค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย จังหวัดสระบุรี เพื่อเพิ่มพูนความรู้ ประสบการณ์ให้แก่อาจารย์และนักศึกษาชั้นปีที่ 4 ระหว่างวันที่ 26 – 27 พฤศจิกายน 2563